ส่วนผสมอาหารเพื่อสุขภาพ


ตอบ 1:

ในสังคมของเราการเลือกที่ดีต่อสุขภาพบางครั้งก็ทำได้ยากกว่าของที่ไม่ดีต่อสุขภาพเช่นไปยิมกับอยู่บ้านสั่งสลัดกับเฟรนช์ฟรายส์หรือซื้อของชำที่ดีต่อสุขภาพเทียบกับของที่ไม่ดีต่อสุขภาพ ร้านขายของชำที่ดีต่อสุขภาพเช่นผักและผลไม้สดเนื้อไม่ติดมันและผลิตภัณฑ์โฮลวีต 100% มักจะมีราคาแพงกว่าของที่ไม่ดีต่อสุขภาพ เหตุผลนั้นง่าย แต่การแก้ปัญหาซับซ้อน

วิธีการวัดต้นทุนอาหาร

ส่วนหนึ่งของปัญหาที่อาหารเพื่อสุขภาพราคา "แพง" คือคำจำกัดความของราคา วิธีที่นิยมที่สุดในการวัดต้นทุนคือเปรียบเทียบราคากับส่วน (เช่นปริมาณหรือปริมาณแคลอรี่) ผลที่ได้คือบิ๊กแม็คหรือโซดามีราคา“ น้อยกว่า” มากเมื่อเทียบกับผักและผลไม้ การเปรียบเทียบต้นทุนอาหารโดยใช้อัตราส่วนราคา / แคลอรี่จะไม่สนใจตัวเลือกอาหารที่ดีต่อสุขภาพโดยทั่วไปแคลอรี่ต่ำกว่าและมีสารอาหารสูงกว่า

อาหารที่ดีต่อสุขภาพมีสารอาหารสูงกว่าและทำให้คุณอิ่มนานขึ้น วิธีที่ดีกว่าในการวัดราคาอาหารคือการดูราคา / สารอาหารหรือราคา / อัตราส่วนความอิ่ม หากคุณดูการเปรียบเทียบเหล่านี้ราคาไม่แตกต่างกันมากนัก ให้เราดูตัวอย่างต่อไปนี้

โซดาและแอปเปิ้ล 1 กระป๋องมีแคลอรี่เท่ากัน (~ 120) ในขณะที่แอปเปิ้ลขนาดใหญ่มีราคาประมาณ 1 เหรียญ แต่โซดา 1 กระป๋องขายได้ในราคา 0.50 ถึง 0.75 เหรียญ (น้อยกว่านี้หากคุณซื้อในปริมาณที่มากขึ้น) หากคุณเปรียบเทียบสองสิ่งนี้โดยใช้อัตราส่วนราคา / แคลอรี่โซดากระป๋องจะดูถูกกว่า น่าเสียดายที่ไฟล์

โซดากระป๋องไม่มีสารอาหาร

. แอปเปิ้ลเต็มไปด้วยวิตามินแร่ธาตุสารต้านอนุมูลอิสระและไฟเบอร์ ถ้าคุณดูราคา / อัตราส่วนสารอาหารแอปเปิ้ลถูกกว่ามาก

นอกจากนี้เนื่องจากแอปเปิ้ลมีไฟเบอร์จำนวนมากจึงทำให้คุณอิ่มนานกว่าโซดา 1 กระป๋อง หากคุณดูอัตราส่วนราคา / ความอิ่มแอปเปิ้ลชนะอีกครั้ง แม้ว่าโซดาจะมีราคาสูงถึงครึ่งหนึ่งของแอปเปิ้ล แต่ก็ไม่ได้ให้ประโยชน์กับคุณแม้แต่ครึ่งเดียว

โซดาไม่ได้มีส่วนช่วยอะไรต่อสุขภาพโดยรวมของคุณและไม่ได้ทำอะไรเพื่อให้คุณอิ่ม คุณต้องใช้โซดากี่กระป๋องเพื่อให้คุณอิ่มเท่ากับแอปเปิ้ลหนึ่งลูก? หากคำตอบคือมากกว่าสองแอปเปิ้ลจะถูกกว่า ราคาของอาหารที่ไม่ดีต่อสุขภาพอาจแพงกว่า แต่อาหารที่ดีต่อสุขภาพนั้นค่อนข้างถูกกว่า ตอนนี้ให้เรามาดูสาเหตุบางประการที่ทำให้ต้นทุนอาหารเพื่อสุขภาพสูงขึ้นอย่างแท้จริง

อุปสงค์เทียบกับอุปทาน

เศรษฐศาสตร์อย่างง่ายเป็นสาเหตุหลักที่อาหารเพื่อสุขภาพมีราคาแพง (อุปสงค์และอุปทาน) ประเทศนี้ต้องการอาหารที่ไม่ดีต่อสุขภาพ (เนื้อแดงน้ำตาลน้ำเชื่อมข้าวโพดฟรุกโตสสูง) มากกว่าอาหารเพื่อสุขภาพ (ของสดอาหารทะเลเมล็ดธัญพืช) ผู้ผลิตอาหารจัดหาสิ่งที่เป็นที่ต้องการ ผลลัพธ์คือขยะราคาถูก วิธีการเปลี่ยนแปลงนี้คือการเปลี่ยนสมการอุปสงค์และอุปทานซึ่งไม่สามารถเกิดขึ้นได้ในชั่วข้ามคืน การเปลี่ยนทัศนคติเท่านั้นที่จะทำให้กระบวนการนี้ดำเนินไปได้

วิธีการบันทึก

โชคดีที่มีหลายวิธีในการประหยัดอาหารเพื่อสุขภาพ ขั้นแรกซื้อผักและผลไม้ตามฤดูกาล อุปทานของผลผลิตตามฤดูกาลสูงมากและเน่าเสียง่ายมาก ซึ่งหมายความว่าราคาต่ำ USDA มีคำแนะนำที่ครอบคลุมเกี่ยวกับสิ่งที่อุดมสมบูรณ์ในแต่ละฤดูกาล ตัวอย่างบางส่วน ได้แก่ :

  • ฤดูหนาว: กล้วยส้มโอมันฝรั่ง
  • ฤดูใบไม้ผลิ: แอปริคอตบรอกโคลีกะหล่ำปลี
  • ฤดูร้อน: บลูเบอร์รี่เชอร์รี่ข้าวโพด
  • ฤดูใบไม้ร่วง: แอปเปิ้ลแครอทแครนเบอร์รี่

อีกวิธีหนึ่งในการประหยัดผลผลิตคือการซื้อแบบแช่แข็งแทนที่จะเป็นของสด ในขณะที่การบรรจุกระป๋องเพิ่มสารกันบูดการแช่แข็งจะหลีกเลี่ยงสารเติมแต่งส่วนใหญ่ ผลิตภัณฑ์แช่แข็งช่วยให้คุณซื้อผลผลิตในหรือนอกฤดูกาลได้ในราคาที่ถูกลงมาก กฎการซื้อของชำทั่วไปหลายข้อยังใช้กับอาหารเพื่อสุขภาพ:

  • ซื้อสินค้าที่ไม่เน่าเสียเป็นจำนวนมากเมื่อทำได้ (รวมถึงการขายสินค้าที่คุณใช้บ่อย)
  • ใช้คูปองสำหรับสินค้าที่คุณซื้อตามปกติเท่านั้น
  • ซื้อแบรนด์ร้านค้ามากกว่าแบรนด์ระดับประเทศ
  • ค้นหาตลาดของเกษตรกรในท้องถิ่นสำหรับผลผลิตสด

บรรทัดล่างสุด

ในขณะที่การซื้ออาหารเพื่อสุขภาพอาจดูเหมือนเป็นทางเลือกที่แพงกว่า แต่ในระยะยาวการมีสุขภาพดีจะช่วยให้คุณประหยัดเวลาและเงินได้มาก ส่วนประกอบที่พบในอาหารยอดนิยมบางชนิดของเรา (น้ำตาลโซเดียมอิ่มตัวไขมันทรานส์) เป็นที่ทราบกันดีว่าเพิ่มความเสี่ยงต่อโรคต่างๆเช่นโรคหัวใจมะเร็งและเบาหวานชนิดที่ 2 นอกจากนี้ยังมีส่วนผสมอื่น ๆ (ไฟเบอร์วิตามินแร่ธาตุสารต้านอนุมูลอิสระ) ที่พบในอาหารเพื่อสุขภาพที่สามารถป้องกันโรคเดียวกันได้ แทนที่จะกังวลเกี่ยวกับความเสียหายที่เกิดขึ้นกับกระเป๋าเงินของคุณให้กังวลว่าอาหารที่ไม่ดีต่อสุขภาพจะเสียหายต่อร่างกายของคุณ



ตอบ 2:

เกี่ยวข้องกับบรรจุภัณฑ์การจัดเก็บการขนส่งและอายุการเก็บรักษา

เพื่อให้คุณซื้อสตรอเบอร์รี่สดได้ต้องส่งไปที่ร้านภายในหนึ่งหรือสองวัน ทำให้ยุ่งยากในการซื้อผลไม้จากประเทศอื่นซึ่งอาจมีราคาถูกกว่าในฟาร์มเนื่องจากสภาพอากาศหรือค่าแรง พวกเขาจะอยู่ในชั้นวางเพียงไม่กี่วันจากนั้นส่วนใหญ่จะถูกทิ้งไป

สมมติว่าคุณซื้อเยลลี่สตรอเบอร์รี่แทน สตรอเบอร์รี่ถูกส่งจากฟาร์มไปยังโรงงานในบริเวณใกล้เคียง มีการแปรรูปเพิ่มสารกันบูดใส่ในขวดโหลที่แข็งแรง เมื่อถึงจุดนั้นพวกเขาสามารถจัดส่งได้ในระยะทางที่ไกลกว่ามากไม่มีโอกาสเน่าเปื่อยไม่เร่งรีบ เก็บได้หลายเดือนสตรอเบอรี่ไม่หาย

สารกันบูดเองอาจมีราคาแพง แต่เนื่องจากมันยืดอายุของผลิตภัณฑ์จึงหมายถึงการทิ้งผลิตภัณฑ์น้อยลง สิ่งสำคัญคือพวกเขาลดต้นทุนอาหารโดยการกำจัดของเสีย

เนื่องจากการขนส่งเป็นปัญหาใหญ่จึงมักปลูกผลไม้ในฟาร์มเล็ก ๆ ในท้องถิ่น โรงงานเยลลี่สามารถมีฟาร์มขนาดใหญ่ได้เนื่องจากกระจายไปยังผู้ชมจำนวนมาก การประหยัดจากขนาดเริ่มต้นราคาถูกกว่าต่อปอนด์สำหรับการปลูกสตรอเบอร์รี่จำนวนมาก

เมื่อคุณซื้อสตรอเบอร์รี่สดคุณจะต้องเลือกสตรอเบอร์รี่ที่ดูสวย ผู้คนไม่ซื้อพวกเขาหากพวกเขามีข้อบกพร่องดังนั้นหลายคนจึงถูกทิ้งเมื่อพวกเขาถูกเลือก โรงงานวุ้นไม่สนใจไม่ต้องทิ้งสตรอเบอรี่ทิ้งหากมีข้อบกพร่อง



ตอบ 3:

อืมเป็นคำถามที่ดี

ฉันคิดว่าเป็นเพราะคุณภาพของวัตถุดิบที่ใช้ในอาหารเพื่อสุขภาพเมื่อเทียบกับอาหารที่ไม่ดีต่อสุขภาพและส่วนผสมเหล่านั้นมีราคาเท่าไร ตัวอย่างเช่นคุณภาพของช็อคโกแลตออร์แกนิกที่มีโกโก้ 70% นั้นแตกต่างจากคุณภาพของช็อคโกแลตที่มีน้ำตาลผ่านกรรมวิธีจำนวนมาก

ฉันยังคิดว่าอาหารที่ดีต่อสุขภาพโดยทั่วไปมักมีราคาแพงกว่าเนื่องจากอาจมีกระบวนการผลิตและการเตรียมอาหารมากกว่าและมีมุมตัดน้อยกว่า

ฉันไม่คิดว่าอาหารที่ดีต่อสุขภาพบางอย่างควรมีราคาแพงอย่างที่คิด ฉันยังคิดว่าการเตรียม / ปรุงอาหารเพื่อสุขภาพของคุณเองนั้นถูกกว่าการซื้ออาหารเพื่อสุขภาพที่เตรียมไว้ล่วงหน้า



ตอบ 4:

การทำผลิตภัณฑ์โดยใช้เมล็ดธัญพืชและส่วนผสมออร์แกนิกมีค่าใช้จ่ายสูงขึ้นแม้ว่าจะมีน้อยกว่าก็ตาม อีกปัจจัยหนึ่งคืออายุการเก็บรักษา ผู้ผลิตอาหารต้องคำนึงถึงอายุการเก็บรักษาและเสียไปกับการกำหนดราคา หลายคนไม่ทราบว่าร้านขายของชำและร้านค้าหลายแห่งต้องการให้ซัพพลายเออร์ซื้อคืนและกินต้นทุนของสินค้าที่หมดอายุหรือไม่ขาย สิ่งนี้เกี่ยวข้องกับสาเหตุที่ผู้ผลิตอาหารบรรจุผลิตภัณฑ์ของตนด้วยสารกันบูดและเพื่อยืดอายุการเก็บรักษา



ตอบ 5:

การศึกษาแสดงให้เห็นว่าการรับประทานอาหารเพื่อสุขภาพมีค่าใช้จ่ายโดยเฉลี่ยมากกว่าการบริโภคชีวิตที่รวดเร็วและมีคุณภาพต่ำถึงหนึ่งเหรียญครึ่ง

การกินอาหารเพื่อสุขภาพมีราคาแพงกว่า แต่ไม่มากเท่าที่เชื่อกันโดยทั่วไปผู้เชี่ยวชาญกล่าว นักวิทยาศาสตร์ของฮาร์วาร์ดได้ข้อสรุปนี้โดยการวิเคราะห์ข้อมูลจาก 27 การศึกษาที่จัดทำใน 10 ประเทศ

คำตัดสินของพวกเขาคืออะไร? อาหารที่อุดมด้วยผลไม้ผักถั่วและปลาจะมีราคา 1.5 เหรียญต่อวันหรือ 550 เหรียญต่อปีแพงกว่าอาหารที่มีเนื้อสัตว์อาหารที่มีไขมันอาหารจานด่วนและขนมหวาน

ทุกอย่างเกี่ยวกับโปรตีนนักวิทยาศาสตร์กล่าว อาหารที่อุดมไปด้วยโปรตีนที่ดีต่อสุขภาพมีราคาแพงกว่าทางเลือกอื่นที่มีโปรตีนที่ดีต่อสุขภาพน้อยกว่า ดังนั้นโดยเฉลี่ยแล้วอกไก่สดจะมีราคาแพงกว่าไก่ทอดกึ่งสำเร็จรูปถึง 29 เซนต์



ตอบ 6:

บริษัท ขนาดใหญ่จะได้รับประโยชน์จากวิธีการที่มีประสิทธิภาพการกำหนดราคาจำนวนมากส่วนผสมราคาถูกและการทดแทนส่วนผสมที่มีประโยชน์น้อยกว่า

รายการอาหารเพื่อสุขภาพมักผลิตโดย บริษัท ขนาดเล็กหรือแม้แต่ครอบครัวหรือบุคคลที่ใช้ส่วนผสมอินทรีย์ที่ดีกว่า

คุณจะได้รับสิ่งที่คุณจ่าย. ฉันคิดว่าถ้าเราทุกคนต้องจ่ายราคาจริงสำหรับอาหารจริงบางทีเราอาจจะกินน้อยลง



ตอบ 7:

โดยพื้นฐานแล้ว 'เพราะพวกเขาทำได้' จะมีค่าใช้จ่ายมากขึ้นหากคุณซื้ออาหารแปรรูปที่ผู้ค้าปลีกเพิ่มค่าพรีเมียมให้เท่านั้น ในขณะที่อ้างว่ามีประโยชน์ต่อร่างกายสิ่งนี้จะมีโซเดียมอย่างน้อยที่สุด (มักจะสูงมาก) เสมอและอาจมีส่วนผสมอื่น ๆ ในขณะที่อาจสูญเสียสารอาหารเนื่องจากนั่งนานเกินไป หากคุณต้องการอาหารที่ดีต่อสุขภาพในราคาประหยัดให้หยิบส่วนผสมมาปรุงเอง Google เช่น 'สูตรอาหารเพื่อสุขภาพง่ายๆ' แล้วคุณจะไปได้ด้วยดี



ตอบ 8:

เรียกว่าการผลิตจำนวนมาก ใช้งานได้ดีสำหรับสินค้าที่ไม่ใช่วัสดุสิ้นเปลือง แต่สิ่งที่คุณกินควรผลิตในท้องถิ่นเพื่อให้ดีต่อสุขภาพ


fariborzbaghai.org © 2021